CÓ PHẢI NỘP THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN TỪ VIỆC ĐƯỢC THƯỞNG TIÊN KHI MUA HÀNG TẠI SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY?

CÓ PHẢI NỘP THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN TỪ VIỆC ĐƯỢC THƯỞNG TIÊN KHI MUA HÀNG TẠI SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY?

 

CÂU HỎI:

Tôi may mắn được thưởng 100 triệu đồng khi mua hàng tại siêu thị điện máy? Xin hỏi, tôi có phải nộp thuế thu nhập cá nhân từ khoản tiền trúng thưởng này không ?

BÀI VIẾT LIÊN QUAN

 

Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến Luật TLK, trên cơ sở quy định pháp luật và thực tế Luật TLK đã giải quyết, chúng tôi xin gửi tới bạn lời tư vấn như sau:

CƠ SỞ PHÁP LÝ

  1. Luật Thuế thu nhập cá nhân số 04/2007/QH12 ngày 21 tháng 11 năm 2007.
  2. Luật thuế thu nhập cá nhân sử đổi số 04/2012/QH12 ngày 22 tháng 11 năm 2012.
  3. Nghị định 65/2013/NĐ-CP ngày 27 tháng 06 năm 2013 hướng dẫn Luật thuế thu nhập cá nhân và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế thu nhập cá nhân.

 

NỘI DUNG TƯ VẤN

Ông/bà phải nộp thuế thu nhập cá nhân từ khoản tiền trúng thưởng theo quy định tại Khoản 6 Điều 3 Luật thuế thu nhập cá nhân quy định thu nhập chịu thuế thu nhập cá nhân từ trúng thưởng, bao gồm:

  • Trúng thưởng xổ số;
  • Trúng thưởng trong các hình thức khuyến mại;
  • Trúng thưởng trong các hình thức cá cược, casino;
  • Trúng thưởng trong các trò chơi, cuộc thi có thưởng và các hình thức trúng thưởng khác.

CÔNG VIỆC LUẬT TLK THỰC HIỆN

  • Tư vấn các quy định của pháp luật Việt Nam liên quan đến pháp luật thuế.
  • Đại diện Quý Khách thực hiện các thủ tục pháp lý tại Cơ quan nhà nước có thẩm quyền.

CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI

  1. Hỗ trợ cho Quý khách hàng trong việc kết nối – xúc tiến thương mại trong quá trình hoạt động.
  2. Chiết khấu 12% phí dịch vụ khi Quý khách hàng sử dụng từ lần thứ hai.
  3. Chăm sóc tư vấn pháp lý miễn phí về pháp luật doanh nghiệp trong một năm (nếu Quý khách hàng là tổ chức, doanh nghiệp).
  4. Chăm sóc, tư vấn pháp lý miễn phí về pháp luật thuế - kế toán cho doanh nghiệp trong vòng một năm (nếu Quý khách hàng là tổ chức, doanh nghiệp).
  5. Cung cấp hệ thống quản trị nội bộ doanh nghiệp (nếu Quý khách hàng là tổ chức, doanh nghiệp).

Chúng tôi luôn sẵn sàng làm người bạn đồng hành, tận tâm và là điểm tựa pháp lý vững chắc cho Quý khách hàng.

Kính chúc Quý khách sức khỏe cùng sự thịnh vượng!

Trong trường hợp có nhu cầu cần tư vấn, Quý khách hàng vui lòng liên hệ với chúng tôi theo thông tin dưới đây:

CÔNG TY TNHH LUẬT TLK

Địa chỉ: Phòng 306, Tầng 3, Tòa CT3-2 (Đối diện tòa nhà KeangNam) Khu đô thị mới Mễ Trì Hạ, Quận Nam Từ Liêm, Thành phố Hà Nội, Việt Nam.

ĐT: 0243.2011.747                         Hotline: 0972.118.764

Email: info@tlklawfirm.vn             Website: tlklawfirm.vn

Bình luận

VIẾT BÌNH LUẬN CỦA BẠN:
popup

Số lượng:

Tổng tiền:

zalo